Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA SINGIDA

Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Singida na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)
Mvua (mm)
L 1673-69%4
Kielelezo 695 -715
[7] Wastani hadi chini ya wastani I 716 - 737

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Singida. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Singida. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine

yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Singida.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Singida.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini

ya wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA SINGIDA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Singida.
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Singida.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Singida.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,

2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya

kwanza ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Singida

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Singida ni milimita
670 hadi 690.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao

hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na

uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv) Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA IKUNGI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ikungi.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Singida
e

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya lkungi.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
N 2024.
Lf/ \4 Ty /2 A (i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya
- o

kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Wilaya ya lkungi

45 (iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

\ 35\/_/ kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
Kielelezo S

R ) kuchagua mbegu na mazao sahihi.
[J Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Ikungi, Singida.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

wilaya ya Ikungi Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024. () Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei, mengi unaweza kuathini uzalishaji wa mazao.

2025 (i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao

hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za (iii) Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika malisho na maji kwa ajli ya mifugo.

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Ikungi ni milimita 670
hadi 720. Ushauri

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya ()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
msimu (Februari hadi Aprili, 2025). mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

L N . (i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi | (i) ~ Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

Angalizo: (iv) Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ikivemo kupanda malisho na uhifadhi.

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA IRAMBA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Iramba.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Iramba
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Iramba, Singida.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Iramba.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya
kwanza ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Iramba

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Iramba ni milimita
670 hadi 740.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MANYONI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Manyoni.

Mkoa wa Singida
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Manyoni, Singida.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Manyoni.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya
kwanza ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Manyoni

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Manyoni ni milimita
670 hadi 690.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MKALAMA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkalama.
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mkalama, Singida.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkalama.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya
kwanza ya mwezi Mei, 2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mkalama

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili na ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mkalama ni milimita
670 hadi 720.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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